India Yoga Guru Ramdev Awaita Waislamu "Magaidi" na Wakiristo "Wametawaliwa"


NEW DelHI: Siku ya Jumapili (Februari 5), Rajasthan alifungua MOTO dhidi ya mfanyabiashara na gwiji wa yoga Ramdev chini ya sehemu zinazohusu kuchochea uadui na kukandamiza hisia za kidini.

Malalamiko hayo yanahusiana na hotuba ya uchochezi ambayo Ramdev alitoa huko Barmer, ambapo alishikilia kuwa Waislamu na Wakristo "wametawaliwa" na "uongofu."



Kama ilivyoripotiwa na PTI, afisa wa polisi alisema kuwa MOTO liliwekwa katika kituo cha polisi cha Chauhatan kufuatia malalamiko yaliyowasilishwa na mwenyeji wa eneo hilo, Pathai Khan.


Kituo cha polisi cha Chauhatan SHO, Bhutaram, kilisema kuwa malalamiko yaliwasilishwa chini ya Kanuni ya Adhabu ya India ya Vifungu 153A, 295A, na 298. Hii ilifanywa kutokana na kutokea kwa shughuli zinazoendeleza chuki kati ya jamii tofauti kulingana na dini, rangi, mahali pa kuzaliwa, au makazi, pamoja na vitendo vya makusudi na ovu ambavyo vinakusudiwa kuchukiza imani ya kidini ya kikundi chochote na matamshi ambayo yanalenga kuumiza hisia za kidini za mtu binafsi.

Wakati video ya viongozi wa Kihindu ilikusanyika huko Barmer mnamo Februari 2, Ramdev alitangaza kwamba Waislamu wanaamini kwamba sala inaghairi makosa yao yote, pamoja na "kuwateka nyara wasichana wa Kihindu na ugaidi." Aliendelea kwa Kihindi, “Ukimuuliza Mwislamu dini yake inasema nini, atakuambia ‘Sali mara tano kisha ufanye chochote unachotaka.’ Wanafikiri Uislamu unamaanisha kusali tu.”



Anaendelea kwa kusema: “Ndugu zetu Waislamu wana makosa mengi, hata hivyo nimeona kuwa watapata muda wa kuswali kila mara. Hii ni kwa sababu wamefundishwa kwamba jambo la muhimu zaidi ni kusali, hata wakiishia kujihusisha na vitendo vya kigaidi au kugeukia maisha ya uhalifu.”

Anaeleza katika video hiyo kwamba, ingawa hii sivyo Uislamu au Quran inaelekeza, inafuatwa hata hivyo.


Alionyesha maoni yake kuhusu Ukristo kwa kusema: “Inaonekana, Ukristo unafundisha kwamba mtu akienda kanisani, anawasha mshumaa na kusimama mbele ya Yesu, dhambi zake zitasamehewa. Zaidi ya hayo, alipendekeza kwamba wafuasi wa imani kwa kawaida wavae msalaba kwenye kifua chao ili kueneza dini hiyo.”

Sina nia ya kumkosoa mtu yeyote. Watu mahususi wanaweza kudhamiria kugeuza ulimwengu wote kuwa Uislamu au Ukristo. Lakini matokeo ya mpango huo yangekuwaje? Sioni faida yoyote, alisema kwenye video.

Uchunguzi wa suo motu ulizinduliwa na polisi wa Rajasthan kuhusu taarifa hizo.

Ramdev amewahi kusema mambo yenye utata. Mnamo Novemba 2019, alitoa maoni kwamba wanawake wanaonekana kuvutia katika "saris, salwar kameez au ikiwa, kama yeye, wanaenda bila nguo."

0 Comments