Idrissa Gueye, mwanasoka ambaye kwa sasa anachezea miamba ya Ufaransa Paris St Germain, hivi majuzi alilazimika kukosa mechi ya klabu yake dhidi ya Montpellier siku ya Jumamosi baada ya kukataa kuvaa jezi inayokuza ushoga.
Inafahamika kuwa Gueye alisafiri na kikosi cha PSG lakini jina lake halikuwepo kwenye orodha ya wachezaji waliocheza uwanjani wikendi. Meneja wa PSG Mauricio Pochettino kisha akatoa taarifa mara moja kuhusu kutokuwepo kwa Gueye kwenye mechi. Pochettino alifichua kwamba mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 32 alilazimika kuondoka kwenye timu kwa sababu za kibinafsi lakini hakujeruhiwa.
Vilabu vyote vya Ligue 1 vilivyocheza wikendi iliyopita vilionekana vikionyesha bendera ya LGBTQ+ kwenye nambari zao za shati kwenye kitambaa cha nahodha ili kushiriki katika Siku ya Kimataifa ya Kupambana na Homophobia, Biphobia na Transphobia. PSG walisema kuwa bendera ya upinde wa mvua kwenye jezi zao ilikuwa ishara ya amani na utofauti wa vuguvugu la LGBT.
Gueye, ambaye pia anachezea timu ya taifa ya Senegal, anajulikana kama Muislamu mcha Mungu. Msimu uliopita, Gueye pia alikosa duru sawa ya mechi, na aliripotiwa kama "tatizo la tumbo". Wakati huo wawakilishi wake walikanusha haraka madai kwamba alikuwa akisusia mechi hiyo lakini bado hawajatoa taarifa yoyote kuhusiana na kutokuwepo kwa Gueye kwenye mechi ya Jumamosi.
Gueye alianza maisha yake ya soka katika klabu ya Diambers nchini kwao Senegal kabla ya kujiunga na timu ya akiba ya klabu ya Lile ya Ufaransa. Kisha alifanikiwa kuwa sehemu ya timu ya kwanza ya kilabu kutoka 2010 hadi 2015.
Kisha akahamia Uingereza kwa kujiunga na Aston Villa na kusaini mkataba na Everton mwaka mmoja baadaye. Mnamo 2019, Gueye alijaribu kuishinda Ufaransa tena kwa kujiunga na mabingwa wa Ligue 1 Paris Saint-Germain (PSG).
Gueye alicheza mechi yake ya kwanza katika timu ya taifa ya Senegal mwaka wa 2011. Inafahamika kuwa Gueye ameilinda nchi yake katika mashindano kadhaa ya kimataifa ya kifahari kama vile Olimpiki za Majira ya joto ya 2012, Kombe la Dunia la FIFA la 2018. Pia aliisaidia Senegal kushinda Kombe la Mataifa ya Afrika 2022.



0 Comments