Hali ya tabia ya chuki dhidi ya Uislamu nchini India inaonekana kuelekea katika mwelekeo wa kutia wasiwasi. Imeenea katika uwanja wa sanaa na burudani nchini India.
Nyimbo za chuki dhidi ya Uislamu zimeanza kupata umaarufu nchini, jambo linaloashiria kuongezeka kwa aina za muziki kama vile Hindutva Pop.’ Hindutva’ ni neno la Kihindi linalorejelea vuguvugu la itikadi kali la Kihindu.
Kulingana na Al Jazeera, Hindutva Pop ni aina ya muziki wa Kihindu wa kitaifa wa India ambayo hutumia maandishi ya kupinga Uislamu. "India ni ya Wahindu, Waislamu wanakwenda Pakistani" ni mojawapo ya maneno ya chuki dhidi ya Uislamu katika aina hii mpya ya muziki iliyoimbwa na Upendra Rana, mwimbaji kutoka Noida City huko Uttar Pradesh ambaye ana zaidi ya watumiaji 370,000 wa YouTube.
Upendra alipata muziki wake umeshirikiwa na kufurahiwa na Wahindu wa mrengo wa kulia wa Kihindi, ambao mara nyingi walirekodiwa wakicheza nyimbo za kupinga Uislamu kwa sauti kubwa katika maeneo ya Waislamu.
Katika taarifa, Upendra alisema Waislamu wanapaswa kurekebisha njia zao na hawapaswi kuwajaribu Wahindu. Ameongeza kuwa, Waislamu wengi waliokalia ardhi ya serikali wanatoka Bangladesh na walikuwa ni Warohingya. Kulingana naye, wao ndio wanahusika na kuongezeka kwa ghasia nchini India, na ndio maana serikali inapaswa kurejesha.
Brahma Prakash, profesa wa Chuo Kikuu cha New Delhi cha Jawaharlal Nehru, aliiambia Al Jazeera kwamba inaenea haraka sana. Walakini, aina hii ya muziki bado sio kipande cha muziki wa kawaida. Kwa muda mfupi, inaweza kuwa moja ya aina kuu. Wataalamu wanaamini kuwa muziki huu unazidi kukubalika na kurekebishwa na watu wengi.
Prakash alisema zaidi kwamba nyimbo hizi zilidai damu na vurugu. Nyimbo ambazo kwa kawaida hutumiwa kama njia ya wazo kuu la umoja sasa zinatumika kama zana ya "kufanya" jamii zingine, ambazo pia zilitekeleza mkabala wa mauaji ya kimbari kwao. Nyimbo hizi zinakuja wakati wa mvutano unaoongezeka juu ya jinsi Waislamu wanavyotendewa nchini India. Hisia za kupinga Uislamu mara nyingi husababisha vurugu.
Mnamo Aprili 10, tamasha la Wahindu la kuadhimisha kumbukumbu ya kuzaliwa kwa Lord Ram liligeuka kuwa la vurugu katika mji wa Khargone katika jimbo la Madhya Pradesh, ambapo kundi la Wahindu lilionekana likitoa panga huku wakiimba nyimbo zinazotaka vurugu dhidi ya Waislamu. Makundi ya Wahindu na Waislamu yalihusika katika ghasia katika tukio hili, na misikiti mingi iliharibiwa na kuchomwa moto, na makumi ya maduka na nyumba za Waislamu pia ziliporwa na kuchomwa moto.
Laxmi Dubey ni mwimbaji mwingine ambaye amepata umaarufu kwa kuimba nyimbo zilizojaa maneno ya chuki dhidi ya Waislamu. Moja ya nyimbo maarufu za Dubey inasema, “Agar Hindustan mein rehna hoga, To Vande Mataram kehna hoga” (Ikiwa [Muislamu] itabidi ubaki India, jifunze kusema Vande Mataram [sifa kwa India]. Jifunze kusema Vande Mataram na ubaki. ndani ya mipaka yako).
Pia kuna wimbo wa ‘bhajan (wimbo wa ibada), ambao Mwimbaji Prem Krishnavanshi alichapisha kwenye Youtube miaka mitatu iliyopita na umesikilizwa maelfu ya mara tangu hapo. Wimbo huo una maneno “Insaan Nahi ho saalo, ho tum kasaayi; Bahut ho chuka Hindu-Muslim Bhai Bhai” (Nyinyi si binadamu, ninyi ni wachinjaji; inatosha kwa udugu wa Kihindu-Waislamu).


0 Comments