Mlipuko wa bomu waua 40, na kujeruhi 150 katika Msikiti wa Peshawar nchini Pakistan


PESHAWAR - Kulingana na maafisa, mshambuliaji wa kujitoa mhanga aliushambulia msikiti mmoja katika mji wa kaskazini-magharibi wa Peshawar siku ya Jumatatu, na kuua takriban watu 40 na wengine 150 kujeruhiwa.


  • Idadi ya vifo: 40
  • Waliojeruhiwa: 150

Kama msikiti unaolengwa nchini Pakistan unatumika kama makao makuu ya polisi ya jiji hilo, wengi wa waliojeruhiwa walikuwa maafisa wa polisi.


Kundi la Taliban la Pakistani wamehusishwa na mashambulizi kama hayo ya kujitoa mhanga siku za nyuma. Bado, hakuna mtu aliyedai mara moja kuhusika na shambulio hilo, kulingana na Saddique Khan, afisa mkuu wa polisi huko Peshawar.

Mkuu wa polisi Ijaz Khan alitoa idadi ya hivi punde ya vifo huku majeruhi wakiongezeka.

Kulikuwa na takriban waumini 200 ndani au wakielekea msikitini wakati mshambuliaji wa kujitoa mhanga alipolipua fulana yake ya kujitoa mhanga.


Huko Peshawar, boma la polisi na majengo kadhaa ya serikali yako katika eneo lenye ulinzi mkali. Haijulikani ni vipi mshambuliaji huyo alipenya eneo hilo bila kugunduliwa.

Kwa mujibu wa Zafar Khan, afisa wa polisi wa eneo hilo, athari ya mlipuko huo iliangusha paa la msikiti huo, na kusababisha majeraha mengi.


Bomu hilo liliripuka ndani ya msikiti, alisema Meena Gul, 38, afisa wa polisi. Kwa jinsi alivyo, hajui jinsi alivyonusurika katika ajali hiyo bila kujeruhiwa. Kufuatia mlipuko huo, Gul alisema kuwa alisikia vilio na mayowe.


Ili kuwaokoa waumini waliokuwa wamekwama chini ya vifusi, waokoaji walihangaika ili kuondoa vifusi kwenye uwanja wa msikiti.


Huku idadi ya majeruhi ikiongezeka, majeruhi kadhaa waliorodheshwa katika hali mahututi katika hospitali iliyo karibu.


Waziri Mkuu Shahbaz Sharif alilaani shambulizi hilo katika taarifa na kuziagiza mamlaka kuhakikisha kuwa waathiriwa wanapata huduma bora zaidi za matibabu. Majibu makali pia yaliahidiwa dhidi ya wahusika wa shambulio hilo.



Ujumbe wa Twitter wa Imran Khan, waziri mkuu wa zamani, umelaani shambulio hilo kama "shambulio la kujitoa mhanga la kigaidi."


Waziri Mkuu huyo wa zamani alitoa rambirambi zake kwa familia za wahasiriwa.


Mkusanyiko wetu wa kijasusi lazima uboreshwe, na polisi wetu lazima wawe na vifaa vya kutosha ili kukabiliana na tishio linaloongezeka la ugaidi."


Katika miaka ya hivi karibuni, Peshawar imekuwa eneo la mashambulizi ya mara kwa mara ya wanamgambo kwani ni mji mkuu wa Khyber Pakhtunkhwa, ambao unapakana na Afghanistan.

Inajulikana kama Tehreek-e-Taliban Pakistan, au TTP. Ingawa Taliban wa Pakistani ni tofauti na Taliban wa Afghanistan, pia ni mshirika wa karibu wa Taliban wa Afghanistan. Wakati wanajeshi wa Merika na NATO wakijiandaa kuondoka Afghanistan baada ya miaka 20 ya vita, Taliban walinyakua mamlaka katika nchi jirani ya Afghanistan mnamo Agosti 2021.


Kwa miaka 15 iliyopita, TTP imeanzisha uasi dhidi ya serikali ya Pakistani, ikijaribu kutekeleza sheria za Kiislamu kwa ukali zaidi, kuwaachilia wanachama wao chini ya ulinzi wa serikali, na kupunguza uwepo wa jeshi la Pakistani katika maeneo ya zamani ya kikabila nchini humo.


Kufuatia kumalizika kwa usitishaji vita wa Taliban wa Pakistani na vikosi vya serikali mwezi Novemba, Pakistan imekumbwa na ongezeko la mashambulizi ya wanamgambo.


0 Comments